วอลเลย์บอลชายหาด U19 “เอสโคล่า” ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 1

การแข่งขัน SMM-AVC วอลเลย์บอลชายหาด อายุไม่เกิน 19 ปี “เอสโคล่า” ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 1 ระหว่างวันที่ 20-22 พฤษภาคม 2559 ที่หาดดอนจัน นครหลวงเวียงจันทร์ ประเทศลาว ได้จับสลากการแข่งขันออกแล้วเรียบร้อย

ซึ่งในรายการนี้ มีทีมเข้าร่วมการแข่งขันทั้งหมด 42 ทีม แบ่งเป็นทีมชาย 21 ทีม และทีมหญิง 21 ทีม ซึ่งจะคัดเอาทีมที่ผลงานดีที่สุด 5 ชาติ (ชาติละ 1 ทีม) ผ่านเข้าไปแข่งขันกันต่อในวอลเลย์บอลชายหาด อายุไม่เกิน 19 ปี ชิงแชมป์โลกต่อไป

ผลการจับสลากมีดังนี้
ทีมหญิง
กลุ่ม เอ.

รีเบคกา อินแกรม-เคซีย์ มีร์เฮด (ออสเตรเลีย 1), กานจะนา สะดาหอม-มาโนเพ็ด สิงหะลาด (ลาว 2), เยลิซาเวกา เยโรปาคนา-อาลินา ราเชนโก (คาซัคสถาน 2)

กลุ่ม บี.
หยาง หยาหลาน-มูชาเจียง อาเหตัน (จีน 1), ฮอลลี แชนด์เลอร์-จัสมิน มิลตัน (นิวซีแลนด์ 2), เกรซ คอนเวย์-ซาบีน มิกส์ (ออสเตรเลีย 2)

กลุ่ม ซี.
ทัตยานา นิกิทินา-อาเคิร์ก เชเคน (คาซัคสถาน 1), หวัง ซินซิน-เชา ฉู่ถิง (จีน 2), กัญญาณี แก้วเก็บคำ-อุษา โกนพิมาย (ไทย 3)

กลุ่ม ดี.
ฮานะ เดงูจิ-ซายากะ ยามาดะ (ญี่ปุ่น), จันทร์ทิรา ขวานอก-ยศภัทร ปาคำ (ไทย 2), สินดาวัน โลดโพไซ-อะนุลัก สมปะเสิด (ลาว 3)

กลุ่ม อี.
สิรินุช ขาวฟอง-นภัสวรรณ คงเฉลิม (ไทย 1), ชอง เอลิซ่า-ลี แกลดดีส์ (สิงคโปร์), เคธี การ์ดเนอร์-แคร์รี ฟาน เรนสเบิร์ก (ออสเตรเลีย 3)

กลุ่ม เอฟ.
หว่อง ซิน หยู-หว่อง เซ วิง (ฮ่องกง), ฟาม ชุก วิง แอง-เล ยอน เฮืยง เอน (เวียดนาม), แคดตี้ บุนไซทิบ-จันสุดา ทองสะหวัน (ลาว 4)

กลุ่ม จี.
อลิซ เซมานิน-เอมิลี จอห์นสัน (นิวซีแลนด์ 1), มะโนแก้ว สิงหะลาด-ลัมพัน หลวงอะไพ (ลาว 1), โปลินา คอนดราชินา-อนาสทาสสิยา อูโคโลวา (คาซัคสถาน 3)

ทีมชาย
กลุ่ม เอ.

มาร์คัส เฟอร์กูสัน-พอล เบอร์เนต (ออสเตเลีย 1), อเล็กเซ กูเซนคอฟ-อเล็กซานเดอร์ เนลิปา (คาซัคสถาน 2), วิลายา พาลม-ถาวอน จันทะวง (ลาว 2)

กลุ่ม บี.
อับดุลมาจิด โมคัมเหม็ด-เนอร์ดอส อัลดาส  (คาซัคสถาน 1), จุน เชียง เว่ย-จิง ลิน เฉิน (จีน 2), ชำนาญ พิเศษ-อัครพล ทุมดี (ไทย 2)

กลุ่ม ซี.
ดาเนี่ยล คิลแพททริก-เกร็ก วูเคท (นิวซีแลนด์), ชุง ซาน สิว-หมิง คาม ยิว (ฮ่องกง 2), อเล็ก ไรอัน-แจ็ค เกอกอรี่ (ออสเตรเลีย 3)

กลุ่ม ดี.
นาโอยะ คันโต-ฮิโรยูกิ ดีแลน คุโรคาวะ (ญี่ปุ่น), มาร์ซิม มาโควิช-อดัม คิทโต (ออสเตรเลีย 2), เดชดำรงค์ ศรีสอาด-อัครพนธ์ ปะวะโพตะโก (ไทย 3)

กลุ่ม อี.
สวี ฮาน-เฉิง อัน เทา (จีน 1), อาลี ชาร์บาซี-อาลีเรซ่า อกาจาไนซาบ (อิหร่าน 2), ต้นตาน แก้ววงไซ-บุนมีไซ พมมะจัน (ลาว 3)

กลุ่ม เอฟ.
ซาล่าร์ กานิเดลการามมานดู-โมฮัมมาดดีซา (อิหร่าน 1), โฮ ฟัง ชอง-ชุง ไฮ ชาน (ฮ่องกง 1), อาลิสอน ไซยะวง-สกหลวงสะหวัน นัมวงสา (ลาว 4)

กลุ่ม จี.
กรศิพงศ์ ไวกูณฐอนุชิต-เกียรติศักดิ์ นาคส้มป่อย (ไทย 1), คำปะดิด นาจัน-อเล็ก จันทองแดง (ลาว 1), เยอร์ราน เยลูบาเยฟ-คิริล ไบไทสกี้ (คาซัคสถาน 3)

โปรแกรมการถ่ายทอดสดทาง SMMTV
วันที่ 20 พฤษภาคม 2559
ประเภททีมหญิง
กลุ่ม อี.

16.00 น. สิรินุช ขาวฟอง-นภัสวรรณ คงเฉลิม (ไทย 1) พบ เคธี การ์ดเนอร์-แคร์รี ฟาน เรนสเบิร์ก (ออสเตรเลีย 3)

สาย เอฟ.
17.00 น. หว่อง ซิน หยู-หว่อง เซ วิง (ฮ่องกง) พบ แคดตี้ บุนไซทิบ-จันสุดา ทองสะหวัน (ลาว 4)

สนับสนุนการถ่ายทอดสดโดย

2016-05-19

คลิกดูทีวีสด

หรือ

ดูผ่านแอพพลิเคชั่น

iconapp-SmmsportLive150x150

ถ่ายทอดสดavc